Spike (SPIKE)

Mua Spike (SPIKE) trong Mexico

Tìm hiểu cách mua Spike (SPIKE) trên LBank, bao gồm các phương thức thanh toán như thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ, Apple Pay và chuyển khoản ngân hàng, cũng như quy trình mua, các bước chuẩn bị và câu hỏi thường gặp.

Bước 1
Tải xuống ứng dụng LBank
Vui lòng tải xuống ứng dụng LBank và đăng ký để bắt đầu
Bước 2
Nạp tiền vào tài khoản của bạn
Gửi tiền bằng phương thức thanh toán bạn muốn.
Bước 3
Chọn tiền điện tử của bạn
Chọn loại tiền điện tử bạn muốn mua từ hơn 3.000.000 loại tiền điện tử có sẵn trên Sàn giao dịch hoặc Ví LBank.

Tổng quan quyết định mua

Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ

Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ

Phí xử lý
Phí linh hoạt
Thời gian xử lý
Thường trong vòng 1 phút, tối đa 48 giờ
Khối lượng mua tối thiểu
Bắt đầu từ khoảng 10-15 USD
Khu vực áp dụng
Tùy thuộc vào khu vực, đơn vị tiền pháp định, ngân hàng phát hành và khả năng hỗ trợ của cổng thanh toán
Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa

Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa

Phí xử lý
Phí linh hoạt
Thời gian xử lý
Tùy thuộc vào phương thức thanh toán, một số kênh nội địa có thể nhanh hơn
Khối lượng mua tối thiểu
Bắt đầu từ khoảng 1-10 USD
Khu vực áp dụng
Tùy thuộc vào khả năng hỗ trợ của kênh thanh toán địa phương

Ba bước đơn giản để mua SPIKE trên LBank

Đăng ký tài khoản LBank

Cách mua SPIKE trên LBank: Tổng quan các phương thức thanh toán được hỗ trợ

Tìm hiểu các phương thức thanh toán có sẵn để mua SPIKE trên LBank, bao gồm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ, chuyển khoản ngân hàng, Apple Pay, Google Pay, PayPal và P2P, giúp bạn nhanh chóng chọn phương thức mua SPIKE phù hợp.

Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ
Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ
Thời gian xử lý: Thông thường trong vòng 1 phút, tối đa 48 giờ
Sử dụng thẻ Visa/Mastercard hỗ trợ giao dịch trực tuyến quốc tế, xác nhận đã kích hoạt 3D Secure; nếu thất bại có thể đổi thẻ ngân hàng hoặc thử lại sau
Nguyên nhân thất bại thường gặp: Ngân hàng phát hành thẻ từ chối giao dịch crypto, số dư không đủ, xác thực 3D Secure thất bại, bị chặn kiểm soát rủi ro, khu vực hoặc tổ chức thẻ không hỗ trợ
Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa
Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa
Thời gian xử lý: Ngay lập tức hoặc 1-3 ngày làm việc
Kiểm tra tài khoản thụ hưởng, mã tham chiếu và mạng chuyển khoản, đồng thời sử dụng tài khoản ngân hàng khớp với tên xác thực danh tính để thanh toán
Nguyên nhân thất bại thường gặp: Thông tin thụ hưởng hoặc mã tham chiếu sai, tên không khớp, ngân hàng xử lý chậm, mạng chuyển khoản không hỗ trợ

Cần chuẩn bị những gì trước khi mua Spike (SPIKE) trên LBank?

Xem các bước chuẩn bị cần hoàn thành trước khi mua Spike (SPIKE) trên LBank, bao gồm đăng ký tài khoản, xác minh danh tính (KYC), phương thức thanh toán, tính khả dụng theo khu vực và các lưu ý trước khi mua, giúp bạn hoàn tất quy trình mua BTC thuận lợi hơn.

Phù hợp với
Người dùng muốn mua nhanh SPIKE bằng tiền pháp định
Trước khi mua: Checklist
Đăng ký và đăng nhập vào tài khoản
Hoàn thành KYC bắt buộc
Chuẩn bị phương thức thanh toán
Xác nhận tính khả dụng tại khu vực,Kiểm tra hạn mức/phí giao dịch/thời gian xử lý
Lộ trình người dùng
Buy Crypto

Cách mua Spike trên LBank – Hướng dẫn từng bước

Trước khi bắt đầu, hãy quyết định cách bạn muốn thanh toán:

Thanh toán bằng tiền pháp định

Nếu bạn mới tham gia tiền điện tử, sử dụng tiền pháp định (như USD, EUR, v.v.) là cách dễ nhất để mua Spike. LBank hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán khác nhau, bao gồm thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng, chuyển khoản ngân hàng và các tùy chọn thanh toán địa phương khác nếu có. Bạn có thể cần nạp tiền vào tài khoản LBank của mình trước khi mua hàng.

Thanh toán bằng các loại tiền điện tử khác

Nếu bạn đã nắm giữ các loại tiền điện tử khác, bạn có thể giao dịch chúng để lấy Spike trên LBank. Vui lòng đảm bảo rằng LBank hỗ trợ cặp giao dịch bạn cần (ví dụ: Bitcoin (BTC)). LBank cung cấp nhiều cặp giao dịch, cho phép bạn thuận tiện chuyển đổi tiền điện tử hiện tại của mình thành Spike.

LBank hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán

Bạn có thể sử dụng các phương thức thanh toán sau để mua Spike trên LBank:

Thẻ ghi nợ
Thẻ tín dụng/thẻ ghi nợ
PayPal
Apple Pay
Google Pay

Hướng dẫn ứng dụng di động

1
Mở ứng dụng di động LBank và chạm vào “Mua tiền điện tử”
2
Chọn “Mua”
3
Chọn , nhập loại tiền tệ fiat bạn muốn sử dụng, nhập số tiền, sau đó chạm vào “Mua” hoặc “Xác nhận”

Hướng dẫn máy tính để bàn

1
Đăng nhập vào LBank trên trình duyệt máy tính để bàn của bạn và nhấp vào tùy chọn “Mua một lần nhấp”.
2
Trong thẻ "Mua/Bán nhanh":

(a). Chọn loại tiền tệ fiat bạn muốn sử dụng

(b). Chọn Spike bạn muốn mua

(c). Nhập số tiền hoặc sử dụng tùy chọn chọn nhanh (ví dụ: 100, 200, 500, tối đa)

(d). Chọn phương thức thanh toán của bạn

(e). Nhấp vào “Xác nhận” hoặc “Mua ngay”

Giao dịch P2P

Thương nhân
Đơn giá
Số lượng | Giới hạn
Phương thức thanh toán
Thao tác
MA
MALAYSIAN MYR-KING
815 min | 100%
1.000 USD
3165.18 USDT
10.000 - 3000.000USD
Bank Transfer
SS
ssss-pay24H
267 min | 95.45%
1.001 USD
4500.49 USDT
200.000 - 4504.990USD
ABA (Cambodia)
PO
Ponreay_FX
1038 min | 100%
1.001 USD
1925.32 USDT
10.000 - 1927.245USD
Wing Money
True Money (Cambodia)
Bank Transfer (Cambodia)
ABA (Cambodia)

Spike (SPIKE) là gì?

Spike in the crypto and Web3 space refers to several distinct projects, often sharing similar names or themes. One prominent type of Spike token is a memecoin that celebrates Spike, an early character created by artist Matt Furie, who is also known for Pepe the Frog. There appear to be versions of this memecoin on different blockchains. On the Solana blockchain, Spike is a memecoin that highlights the significance of this character as a precursor in Furie's creative journey. It operates on the Solana blockchain, which is recognized for its fast transaction speeds and low fees, leveraging a decentralized ledger system. This Solana-based Spike integrates with the broader Solana ecosystem, offering potential use in decentralized applications and services such as decentralized finance (DeFi) platforms and non-fungible token (NFT) marketplaces. It has a total supply of one billion tokens. However, some sources note its association with fraudulent schemes, which has negatively impacted its reputation. An Ethereum-based memecoin also exists, which is themed around Matt Furie's first original artwork from 1984, depicting a "laid-back, food-loving dinosaur." This Spike is considered part of Furie's "Boysclub" characters. This project emphasizes a strong community, features burned liquidity, a renounced contract, and a fixed token supply with no transaction tax. Matt Furie received a portion of this token's supply as a form of appreciation. Separately, another project named Spike (SPK) was launched in 2021 on the Ethereum blockchain as a utility token. This version of Spike focuses on providing innovative financial tools and services within the decentralized finance (DeFi) sector. Its purpose is to facilitate transactions, staking, and governance within its decentralized platform to encourage user participation. This project uses a unique consensus mechanism that combines proof-of-stake with innovative staking rewards. Future plans for this project include further development of DeFi features, educational resources, and improvements in transaction efficiency. There is also a memecoin named Spike launched on the Supra blockchain, designed to highlight the network's high-speed and low-cost infrastructure. This project uses an energetic hedgehog mascot and aims to engage new users in the Supra ecosystem through community events and future utility like mini-games. The common thread among these "Spike" projects in the Web3 space is their presence on various blockchains and their diverse goals, ranging from community-driven meme tokens to utility tokens focused on decentralized finance or blockchain promotion. Tìm hiểu thêm

Spike (SPIKE) có phải là một khoản đầu tư tốt không?

Spike (SPIKE) có phải là khoản đầu tư tốt hay không phụ thuộc vào tình hình tài chính cá nhân và khả năng chịu rủi ro của bạn. Đầu tư tiền điện tử mang tính đầu cơ và có thể biến động mạnh.

Trước khi đầu tư vào Spike (SPIKE) hoặc bất kỳ loại tiền điện tử nào, hãy cân nhắc những điều sau:

Mục tiêu tài chính của bạn
Mục tiêu tài chính của bạn
Bạn đang tìm kiếm lợi nhuận ngắn hạn hay tăng trưởng dài hạn?
Khả năng chịu rủi ro của bạn
Khả năng chịu rủi ro của bạn
Bạn có thể chấp nhận mức lỗ tiềm ẩn là bao nhiêu?
Sự đa dạng hóa
Sự đa dạng hóa
Đừng bỏ tất cả trứng vào một giỏ. Hãy phân bổ khoản đầu tư của bạn vào nhiều loại tài sản khác nhau.
Mục tiêu và thời gian của bạn
Mục tiêu và thời gian của bạn
Tiền điện tử phù hợp nhất với các nhà đầu tư dài hạn. Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Đây không phải là lời khuyên về tài chính. Vui lòng nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi đưa ra bất kỳ quyết định đầu tư nào.

Phí giao dịch, hạn mức và thời gian xử lý SPIKE trên LBank

So sánh phí giao dịch, hạn mức giao dịch và thời gian xử lý dự kiến của các phương thức thanh toán khác nhau. Phí thực tế và tính khả dụng có thể thay đổi tùy theo khu vực, đơn vị tiền pháp định, phương thức thanh toán và nhà cung cấp dịch vụ bên thứ ba. Vui lòng tham khảo thông tin trên trang lệnh.

Máy tính ROI

Nếu tôi đầu tư, tôi sẽ kiếm được bao nhiêu lợi nhuận?
Đầu tư
$
Đi vào
SPIKE
Ngày giao dịch
2026-07-29
Bạn sẽ kiếm được $-- tiền lãi, với ROI là --

Bạn có thể làm gì với Spike (SPIKE)?

Sự đầu tư
Mua và nắm giữ Spike (SPIKE), kỳ vọng giá trị của nó sẽ tăng theo thời gian.
Sự đầu tư
Giao dịch
Giao dịch tích cực Spike (SPIKE) trên LBank để hưởng lợi từ biến động giá.
Giao dịch
Chi trả
Sử dụng Spike (SPIKE) để thanh toán cho hàng hóa và dịch vụ được chấp nhận.
Chi trả

Tại sao LBank là nền tảng tốt nhất để mua Spike (SPIKE)?

Giao diện thân thiện với người dùng
Giao diện thân thiện với người dùng
LBank cung cấp một nền tảng đơn giản và trực quan để mua và bán Spike (SPIKE).
Phí cạnh tranh
Phí cạnh tranh
LBank cung cấp mức phí giao dịch cạnh tranh cho Spike (SPIKE).
Nền tảng an toàn
Nền tảng an toàn
LBank áp dụng các biện pháp bảo mật mạnh mẽ để bảo vệ tiền của bạn.
Các cặp giao dịch đa dạng
Các cặp giao dịch đa dạng
LBank cung cấp nhiều cặp giao dịch cho Spike (SPIKE).
Hỗ trợ khách hàng 24/7
Hỗ trợ khách hàng 24/7
LBank cung cấp dịch vụ hỗ trợ khách hàng để giúp bạn giải quyết mọi thắc mắc hoặc vấn đề.
Ứng dụng di động
Ứng dụng di động
Giao dịch Spike (SPIKE) mọi lúc, mọi nơi bằng ứng dụng di động LBank.
Tính thanh khoản cao
Tính thanh khoản cao
LBank cung cấp tính thanh khoản tuyệt vời cho giao dịch Spike (SPIKE), đảm bảo bạn có thể dễ dàng mua và bán tài sản tiền điện tử của mình.
Tuân thủ quy định giám sát quản lý
Tuân thủ quy định giám sát quản lý
LBank tuân thủ mọi yêu cầu pháp lý tại các khu vực pháp lý nơi ngân hàng hoạt động để đảm bảo môi trường giao dịch tuân thủ và an toàn

Sau khi mua SPIKE, cách lưu trữ nào là phù hợp nhất?

Sau khi mua SPIKE, bạn có thể chọn các phương thức lưu trữ khác nhau dựa trên tần suất sử dụng, thời gian nắm giữ và nhu cầu bảo mật. Nếu bạn cần giao dịch thường xuyên, có thể lưu trữ trong tài khoản LBank; nếu bạn ưu tiên tự quản lý hoặc bảo mật lâu dài, hãy cân nhắc sử dụng ví cá nhân hoặc ví phần cứng.

Lưu trữ trên tài khoản LBank

Lưu trữ trên tài khoản LBank

Phù hợp với
Người dùng muốn giao dịch hoặc quy đổi bất kỳ lúc nào
Người dùng nắm giữ BTC ngắn hạn
Đặc điểm
Có thể sử dụng trực tiếp sau khi mua, thao tác thuận tiện hơn
Phù hợp để giao dịch thường xuyên, chuyển đổi hoặc tiếp tục sử dụng các tính năng của nền tảng
Cảnh báo an ninh
Vui lòng bật 2FA
Thiết lập mã chống giả mạo
Chỉ đăng nhập tài khoản qua các kênh chính thức
Chuyển sang ví nóng cá nhân

Chuyển sang ví nóng cá nhân

Phù hợp với
Người dùng muốn tự quản lý tài sản
Người dùng cần chuyển khoản hàng ngày hoặc sử dụng trên chuỗi
Đặc điểm
Sử dụng linh hoạt hơn, thuận tiện cho việc nhận, gửi và quản lý hàng ngày
Phù hợp hơn cho việc nắm giữ số lượng nhỏ và các tình huống sử dụng hàng ngày
Cảnh báo an ninh
Không lưu trữ cụm từ khôi phục hoặc khóa riêng tư trên đám mây
Không lưu trữ thông tin nhạy cảm qua các công cụ trò chuyện, email hoặc ảnh chụp màn hình
Cẩn thận với các trang web lừa đảo và ứng dụng ví giả mạo
Chuyển sang ví phần cứng

Chuyển sang ví phần cứng

Phù hợp với
Người dùng nắm giữ BTC dài hạn
Những người sở hữu lượng lớn tài sản, ưu tiên tính bảo mật
Đặc điểm
Khóa cá nhân được lưu trữ ngoại tuyến, tính bảo mật thường cao hơn
Phù hợp hơn để lưu trữ dài hạn, các tài sản ít khi di chuyển
Cảnh báo an ninh
Sao lưu cụm từ hạt giống ngoại tuyến một cách cẩn thận
Không tiết lộ cụm từ khôi phục cho bất kỳ ai
Nếu mất cụm từ ghi nhớ, tài sản có thể không thể khôi phục

Spike (SPIKE) Câu hỏi thường gặp

Spike (SPIKE) is a community-driven meme coin that originated in 2024. It is notably inspired by Matt Furie's first documented drawing from 1984, predating his more renowned character, Pepe the Frog. This connection positions SPIKE with a unique historical context within meme culture, emphasizing its roots. Both Solana-based and Ethereum-based versions of Spike exist, expanding its presence across different blockchain ecosystems.
Spike leverages its distinct origin as one of Matt Furie's earliest documented artworks, setting it apart as a meme coin with deep historical ties to internet culture. Its positioning is rooted in this unique artistic heritage, rather than conventional venture capital funding. This independence and connection to a foundational piece of meme history contribute significantly to its cultural relevance and community appeal, distinguishing it in the crowded meme coin space.
The main version of Spike is built on the Solana blockchain, which is known for providing high-speed transactions and significantly lower fees. These characteristics enhance the user experience by enabling quicker and more cost-effective interactions with the token. Additionally, a version of Spike has also gained traction on the Base Chain, further extending its reach and accessibility across different high-performance blockchain environments.
The SPIKE token primarily functions as a community-driven meme coin. Its core value and appeal are largely derived from robust community engagement, active participation, and viral marketing efforts within its ecosystem. Unlike utility tokens designed for specific applications, SPIKE's primary purpose revolves around its cultural significance and the collective interaction of its supporters, fostering a shared identity and collective experience.
While Spike's fundamental identity is meme-driven, its potential utility may expand as the project evolves. Beyond its core meme value, there are discussions and potential opportunities for users to engage with SPIKE through mechanisms such as staking or lending. These avenues could offer ways for holders to potentially earn income or participate in the ecosystem in more structured ways, even as its primary appeal remains rooted in community and cultural significance.
Spike has a defined total supply of 1 billion tokens. A substantial portion of this total supply is already in active circulation, meaning a significant number of tokens are available in the market for trading and community interaction. For specific blockchain versions, such as the Base Chain version, a very high percentage of the total supply is also in active circulation, contributing to its accessibility within the ecosystem.

Cách mua các tài sản tiền điện tử khác