PHT Stablecoin (PHT)

Mua PHT Stablecoin (PHT) trong Mexico

Tìm hiểu cách mua PHT Stablecoin (PHT) trên LBank, bao gồm các phương thức thanh toán như thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ, Apple Pay và chuyển khoản ngân hàng, cũng như quy trình mua, các bước chuẩn bị và câu hỏi thường gặp.

Bước 1
Tải xuống ứng dụng LBank
Vui lòng tải xuống ứng dụng LBank và đăng ký để bắt đầu
Bước 2
Nạp tiền vào tài khoản của bạn
Gửi tiền bằng phương thức thanh toán bạn muốn.
Bước 3
Chọn tiền điện tử của bạn
Chọn loại tiền điện tử bạn muốn mua từ hơn 3.000.000 loại tiền điện tử có sẵn trên Sàn giao dịch hoặc Ví LBank.

Tổng quan quyết định mua

Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ

Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ

Phí xử lý
Phí linh hoạt
Thời gian xử lý
Thường trong vòng 1 phút, tối đa 48 giờ
Khối lượng mua tối thiểu
Bắt đầu từ khoảng 10-15 USD
Khu vực áp dụng
Tùy thuộc vào khu vực, đơn vị tiền pháp định, ngân hàng phát hành và khả năng hỗ trợ của cổng thanh toán
Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa

Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa

Phí xử lý
Phí linh hoạt
Thời gian xử lý
Tùy thuộc vào phương thức thanh toán, một số kênh nội địa có thể nhanh hơn
Khối lượng mua tối thiểu
Bắt đầu từ khoảng 1-10 USD
Khu vực áp dụng
Tùy thuộc vào khả năng hỗ trợ của kênh thanh toán địa phương

Ba bước đơn giản để mua PHT trên LBank

Đăng ký tài khoản LBank

Cách mua PHT trên LBank: Tổng quan các phương thức thanh toán được hỗ trợ

Tìm hiểu các phương thức thanh toán có sẵn để mua PHT trên LBank, bao gồm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ, chuyển khoản ngân hàng, Apple Pay, Google Pay, PayPal và P2P, giúp bạn nhanh chóng chọn phương thức mua PHT phù hợp.

Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ
Thẻ tín dụng / Thẻ ghi nợ
Thời gian xử lý: Thông thường trong vòng 1 phút, tối đa 48 giờ
Sử dụng thẻ Visa/Mastercard hỗ trợ giao dịch trực tuyến quốc tế, xác nhận đã kích hoạt 3D Secure; nếu thất bại có thể đổi thẻ ngân hàng hoặc thử lại sau
Nguyên nhân thất bại thường gặp: Ngân hàng phát hành thẻ từ chối giao dịch crypto, số dư không đủ, xác thực 3D Secure thất bại, bị chặn kiểm soát rủi ro, khu vực hoặc tổ chức thẻ không hỗ trợ
Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa
Chuyển khoản ngân hàng / Chuyển khoản nội địa
Thời gian xử lý: Ngay lập tức hoặc 1-3 ngày làm việc
Kiểm tra tài khoản thụ hưởng, mã tham chiếu và mạng chuyển khoản, đồng thời sử dụng tài khoản ngân hàng khớp với tên xác thực danh tính để thanh toán
Nguyên nhân thất bại thường gặp: Thông tin thụ hưởng hoặc mã tham chiếu sai, tên không khớp, ngân hàng xử lý chậm, mạng chuyển khoản không hỗ trợ

Cần chuẩn bị những gì trước khi mua PHT Stablecoin (PHT) trên LBank?

Xem các bước chuẩn bị cần hoàn thành trước khi mua PHT Stablecoin (PHT) trên LBank, bao gồm đăng ký tài khoản, xác minh danh tính (KYC), phương thức thanh toán, tính khả dụng theo khu vực và các lưu ý trước khi mua, giúp bạn hoàn tất quy trình mua BTC thuận lợi hơn.

Phù hợp với
Người dùng muốn mua nhanh PHT bằng tiền pháp định
Trước khi mua: Checklist
Đăng ký và đăng nhập vào tài khoản
Hoàn thành KYC bắt buộc
Chuẩn bị phương thức thanh toán
Xác nhận tính khả dụng tại khu vực,Kiểm tra hạn mức/phí giao dịch/thời gian xử lý
Lộ trình người dùng
Buy Crypto

Cách mua PHT Stablecoin trên LBank – Hướng dẫn từng bước

Trước khi bắt đầu, hãy quyết định cách bạn muốn thanh toán:

Thanh toán bằng tiền pháp định

Nếu bạn mới tham gia tiền điện tử, sử dụng tiền pháp định (như USD, EUR, v.v.) là cách dễ nhất để mua PHT Stablecoin. LBank hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán khác nhau, bao gồm thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng, chuyển khoản ngân hàng và các tùy chọn thanh toán địa phương khác nếu có. Bạn có thể cần nạp tiền vào tài khoản LBank của mình trước khi mua hàng.

Thanh toán bằng các loại tiền điện tử khác

Nếu bạn đã nắm giữ các loại tiền điện tử khác, bạn có thể giao dịch chúng để lấy PHT Stablecoin trên LBank. Vui lòng đảm bảo rằng LBank hỗ trợ cặp giao dịch bạn cần (ví dụ: Bitcoin (BTC)). LBank cung cấp nhiều cặp giao dịch, cho phép bạn thuận tiện chuyển đổi tiền điện tử hiện tại của mình thành PHT Stablecoin.

LBank hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán

Bạn có thể sử dụng các phương thức thanh toán sau để mua PHT Stablecoin trên LBank:

Thẻ ghi nợ
Thẻ tín dụng/thẻ ghi nợ
PayPal
Apple Pay
Google Pay

Hướng dẫn ứng dụng di động

1
Mở ứng dụng di động LBank và chạm vào “Mua tiền điện tử”
2
Chọn “Mua”
3
Chọn , nhập loại tiền tệ fiat bạn muốn sử dụng, nhập số tiền, sau đó chạm vào “Mua” hoặc “Xác nhận”

Hướng dẫn máy tính để bàn

1
Đăng nhập vào LBank trên trình duyệt máy tính để bàn của bạn và nhấp vào tùy chọn “Mua một lần nhấp”.
2
Trong thẻ "Mua/Bán nhanh":

(a). Chọn loại tiền tệ fiat bạn muốn sử dụng

(b). Chọn PHT Stablecoin bạn muốn mua

(c). Nhập số tiền hoặc sử dụng tùy chọn chọn nhanh (ví dụ: 100, 200, 500, tối đa)

(d). Chọn phương thức thanh toán của bạn

(e). Nhấp vào “Xác nhận” hoặc “Mua ngay”

Giao dịch P2P

Thương nhân
Đơn giá
Số lượng | Giới hạn
Phương thức thanh toán
Thao tác
MA
MALAYSIAN MYR-KING
1138 min | 95.23%
1.000 USD
137.59 USDT
10.000 - 137.590USD
Bank Transfer
SS
ssss-pay24H
267 min | 95.45%
1.001 USD
4500.49 USDT
200.000 - 4504.990USD
ABA (Cambodia)
SS
Sswap
15 min | 100%
1.001 USD
1406.10 USDT
55.000 - 1407.506USD
Wing Money
True Money (Cambodia)
Bank Transfer (Cambodia)
ABA (Cambodia)

PHT Stablecoin (PHT) là gì?

PHT Stablecoin, often referred to by its ticker PHT, is a decentralized web3 project developed by the organization APACX. It is designed specifically for the Philippines and the broader Southeast Asian market. The primary function of this token is to serve as an over-collateralized stablecoin that is pegged one to one to the value of the Philippine peso. The project aims to modernize financial services in the region by providing a digital asset that enables fast and low cost remittances, on chain payments, and programmable settlements. By utilizing blockchain technology, it seeks to offer an alternative to traditional banking systems, particularly for cross border transfers and local digital commerce. Technically, PHT Stablecoin is a multi chain asset, meaning it operates across several different blockchain networks, including Ethereum, Tron, and Polygon. This multi chain approach is intended to provide users with flexibility and access to various decentralized finance ecosystems while ensuring high liquidity and compatibility. The stability mechanism for PHT is modeled after established decentralized credit systems like MakerDAO. To maintain its peg to the Philippine peso, the protocol requires users to lock up other established on chain assets as collateral in order to mint new PHT tokens. The system is over collateralized, meaning the value of the assets held in reserve must exceed the total value of PHT in circulation. This process is managed through smart contracts that automatically handle issuance and liquidations. Core components of the project's infrastructure include digital vaults where users deposit their collateral, stability fees that help manage the supply, and an automated liquidation engine designed to protect the protocol's solvency. Additionally, the project integrates decentralized price oracles to provide secure and real time data for the assets used as collateral. In summary, PHT Stablecoin is a specialized web3 financial tool focused on the Philippine market. It combines decentralized collateralization techniques with multi chain functionality to facilitate efficient digital payments and remittances within the Southeast Asian region. Tìm hiểu thêm

PHT Stablecoin (PHT) có phải là một khoản đầu tư tốt không?

PHT Stablecoin (PHT) có phải là khoản đầu tư tốt hay không phụ thuộc vào tình hình tài chính cá nhân và khả năng chịu rủi ro của bạn. Đầu tư tiền điện tử mang tính đầu cơ và có thể biến động mạnh.

Trước khi đầu tư vào PHT Stablecoin (PHT) hoặc bất kỳ loại tiền điện tử nào, hãy cân nhắc những điều sau:

Mục tiêu tài chính của bạn
Mục tiêu tài chính của bạn
Bạn đang tìm kiếm lợi nhuận ngắn hạn hay tăng trưởng dài hạn?
Khả năng chịu rủi ro của bạn
Khả năng chịu rủi ro của bạn
Bạn có thể chấp nhận mức lỗ tiềm ẩn là bao nhiêu?
Sự đa dạng hóa
Sự đa dạng hóa
Đừng bỏ tất cả trứng vào một giỏ. Hãy phân bổ khoản đầu tư của bạn vào nhiều loại tài sản khác nhau.
Mục tiêu và thời gian của bạn
Mục tiêu và thời gian của bạn
Tiền điện tử phù hợp nhất với các nhà đầu tư dài hạn. Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Đây không phải là lời khuyên về tài chính. Vui lòng nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi đưa ra bất kỳ quyết định đầu tư nào.

Phí giao dịch, hạn mức và thời gian xử lý PHT trên LBank

So sánh phí giao dịch, hạn mức giao dịch và thời gian xử lý dự kiến của các phương thức thanh toán khác nhau. Phí thực tế và tính khả dụng có thể thay đổi tùy theo khu vực, đơn vị tiền pháp định, phương thức thanh toán và nhà cung cấp dịch vụ bên thứ ba. Vui lòng tham khảo thông tin trên trang lệnh.

Máy tính ROI

Nếu tôi đầu tư, tôi sẽ kiếm được bao nhiêu lợi nhuận?
Đầu tư
$
Đi vào
PHT
Ngày giao dịch
2026-07-29
Bạn sẽ kiếm được $-- tiền lãi, với ROI là --

Bạn có thể làm gì với PHT Stablecoin (PHT)?

Sự đầu tư
Mua và nắm giữ PHT Stablecoin (PHT), kỳ vọng giá trị của nó sẽ tăng theo thời gian.
Sự đầu tư
Giao dịch
Giao dịch tích cực PHT Stablecoin (PHT) trên LBank để hưởng lợi từ biến động giá.
Giao dịch
Chi trả
Sử dụng PHT Stablecoin (PHT) để thanh toán cho hàng hóa và dịch vụ được chấp nhận.
Chi trả

Tại sao LBank là nền tảng tốt nhất để mua PHT Stablecoin (PHT)?

Giao diện thân thiện với người dùng
Giao diện thân thiện với người dùng
LBank cung cấp một nền tảng đơn giản và trực quan để mua và bán PHT Stablecoin (PHT).
Phí cạnh tranh
Phí cạnh tranh
LBank cung cấp mức phí giao dịch cạnh tranh cho PHT Stablecoin (PHT).
Nền tảng an toàn
Nền tảng an toàn
LBank áp dụng các biện pháp bảo mật mạnh mẽ để bảo vệ tiền của bạn.
Các cặp giao dịch đa dạng
Các cặp giao dịch đa dạng
LBank cung cấp nhiều cặp giao dịch cho PHT Stablecoin (PHT).
Hỗ trợ khách hàng 24/7
Hỗ trợ khách hàng 24/7
LBank cung cấp dịch vụ hỗ trợ khách hàng để giúp bạn giải quyết mọi thắc mắc hoặc vấn đề.
Ứng dụng di động
Ứng dụng di động
Giao dịch PHT Stablecoin (PHT) mọi lúc, mọi nơi bằng ứng dụng di động LBank.
Tính thanh khoản cao
Tính thanh khoản cao
LBank cung cấp tính thanh khoản tuyệt vời cho giao dịch PHT Stablecoin (PHT), đảm bảo bạn có thể dễ dàng mua và bán tài sản tiền điện tử của mình.
Tuân thủ quy định giám sát quản lý
Tuân thủ quy định giám sát quản lý
LBank tuân thủ mọi yêu cầu pháp lý tại các khu vực pháp lý nơi ngân hàng hoạt động để đảm bảo môi trường giao dịch tuân thủ và an toàn

Sau khi mua PHT, cách lưu trữ nào là phù hợp nhất?

Sau khi mua PHT, bạn có thể chọn các phương thức lưu trữ khác nhau dựa trên tần suất sử dụng, thời gian nắm giữ và nhu cầu bảo mật. Nếu bạn cần giao dịch thường xuyên, có thể lưu trữ trong tài khoản LBank; nếu bạn ưu tiên tự quản lý hoặc bảo mật lâu dài, hãy cân nhắc sử dụng ví cá nhân hoặc ví phần cứng.

Lưu trữ trên tài khoản LBank

Lưu trữ trên tài khoản LBank

Phù hợp với
Người dùng muốn giao dịch hoặc quy đổi bất kỳ lúc nào
Người dùng nắm giữ BTC ngắn hạn
Đặc điểm
Có thể sử dụng trực tiếp sau khi mua, thao tác thuận tiện hơn
Phù hợp để giao dịch thường xuyên, chuyển đổi hoặc tiếp tục sử dụng các tính năng của nền tảng
Cảnh báo an ninh
Vui lòng bật 2FA
Thiết lập mã chống giả mạo
Chỉ đăng nhập tài khoản qua các kênh chính thức
Chuyển sang ví nóng cá nhân

Chuyển sang ví nóng cá nhân

Phù hợp với
Người dùng muốn tự quản lý tài sản
Người dùng cần chuyển khoản hàng ngày hoặc sử dụng trên chuỗi
Đặc điểm
Sử dụng linh hoạt hơn, thuận tiện cho việc nhận, gửi và quản lý hàng ngày
Phù hợp hơn cho việc nắm giữ số lượng nhỏ và các tình huống sử dụng hàng ngày
Cảnh báo an ninh
Không lưu trữ cụm từ khôi phục hoặc khóa riêng tư trên đám mây
Không lưu trữ thông tin nhạy cảm qua các công cụ trò chuyện, email hoặc ảnh chụp màn hình
Cẩn thận với các trang web lừa đảo và ứng dụng ví giả mạo
Chuyển sang ví phần cứng

Chuyển sang ví phần cứng

Phù hợp với
Người dùng nắm giữ BTC dài hạn
Những người sở hữu lượng lớn tài sản, ưu tiên tính bảo mật
Đặc điểm
Khóa cá nhân được lưu trữ ngoại tuyến, tính bảo mật thường cao hơn
Phù hợp hơn để lưu trữ dài hạn, các tài sản ít khi di chuyển
Cảnh báo an ninh
Sao lưu cụm từ hạt giống ngoại tuyến một cách cẩn thận
Không tiết lộ cụm từ khôi phục cho bất kỳ ai
Nếu mất cụm từ ghi nhớ, tài sản có thể không thể khôi phục

PHT Stablecoin (PHT) Câu hỏi thường gặp

PHT, also known as the Philippines Token, is a decentralized, overcollateralized stablecoin pegged 1:1 to the Philippine Peso (PHP). Managed by the APACX ecosystem, it is designed specifically for the Southeast Asian market. Its primary functions include facilitating fast, low-cost remittances, programmable settlements, and on-chain payments. As a multi-chain token, it operates on Ethereum, Polygon, and Tron, offering a digital alternative for cross-border finance and regional commerce.
PHT maintains its stability through an overcollateralization model. To mint PHT, users must lock more than 100% of the value in other crypto assets, such as USDC or USDT. The protocol utilizes Chainlink price oracles to monitor the PHP/USD exchange rate in real-time. If the collateral-to-debt ratio falls below a specific threshold (e.g., 120%), a liquidation engine is triggered to sell the collateral and ensure the system remains solvent, protecting the 1:1 peg.
Users can earn rewards by staking PHT in Stability Pools, which act as a liquidity source to absorb liquidated debt. In return, stakers earn Stability Fees and other protocol rewards. It is important to note that these rewards do not compound automatically. According to community guidelines, users must manually claim their rewards and redeposit them if they wish to compound their earnings over time.
vePHT, or vote-escrowed PHT, is the governance version of the token. Users receive vePHT by locking their PHT tokens for a specific period. Holding vePHT grants voting power, allowing users to participate in decentralized decision-making regarding protocol parameters. This includes deciding on fee structures and reward allocations, ensuring that the community has a say in the long-term direction of the APACX infrastructure.
PHT is a multi-chain asset currently available on the Ethereum, Polygon (POS), and Tron blockchains. For those looking to trade the token, it is available on major exchanges such as LBank, where it is primarily paired against USDT. Additionally, it can be converted to fiat currency through various partner platforms, OTC desks, or by trading for other stablecoins on supported exchange platforms.
The primary risks include liquidation risk for those minting the token and smart contract risk for all participants. If collateral value drops faster than the system can liquidate, a de-peg could occur. To mitigate technical risks, PHT’s smart contracts have undergone security audits. Users should always use official contract addresses for Ethereum (0xbe37...), Polygon (0xe752...), and Tron (TXdN5...) to avoid scams and ensure they are interacting with the legitimate protocol.

Cách mua các tài sản tiền điện tử khác